Ngày 3 tháng 3 năm 2017, Tổ chức Wildlife At Risk – WR đã phối hợp với Chi cục Quản lý Chất lượng và Bảo vệ Nguồn lợi Thủy sản Tp. Hồ Chí Minh thả 2 cá thể rùa biển, Eretmochelys imbricate, về Khu Bảo Tồn Biển Hòn Cau – Bình Thuận
![](https://wildlifeatrisk.org/wp-content/uploads/2019/01/Mar-1.jpg)
Gắn thẻ theo dõi trước khi thả rùa biển về môi trường thiên nhiên hoang dã
Trước khi được thả, các cá thể rùa biển được bác sĩ thú y của WAR kiểm tra và sau đó gắn thẻ theo dõi. Nụ cười hạnh phúc xuất hiện trên khuôn mặt của các “chiến binh” bảo vệ động vật hoang dã . Hoạt động thả rùa về biển đã nhận được sự giúp đỡ tích cực của Ban Giám Đốc Khu Bảo Tồn Biển Hòn Cau.
![](https://wildlifeatrisk.org/wp-content/uploads/2019/01/Mar-2.jpg)
Phút giây hạnh phúc trên biển Hòn Cau
Trong tháng 7 – 2016, WAR cũng thả về Khu bảo tồn biển Hòn Mun – Nha Trang hai cá thể Đồi mồi , Eretmochelys imbricate với sự hỗ trợ của cán bộ Khu bảo tồn biển
![](https://wildlifeatrisk.org/wp-content/uploads/2019/01/Mar-3.jpg)
Tạm biệt và chúc may mắn cho những chú rùa biển